Me yasa dole ne cajin baturi bayan baturi a hannun jari sama da watanni 6?

Lokacin hannun jari da zafin hannun jari zai shafi rayuwar batir ɗin ajiya:
Tsawon lokacin da aka adana baturin, ƙarfin baturin zai ragu, mafi girman zafin jiki, ƙarfin baturi zai ragu sosai.
Idan ajiyar baturi ya daɗe, zai fitar da kansa, fitar da kansa wani nau'in fitarwa ne na micro-current, zai haifar da lu'ulu'u masu ɗorewa na gubar sulfate, bayan dogon lokaci sun taru, za su canza zuwa matsi na sulfate.
Hanyar cajin wutar lantarki ta yau da kullun da iyakacin iyaka na yanzu ba zai iya canza ƙwanƙolin gubar sulfate zuwa kayan aiki ba, a ƙarshe ba za a iya dawo da ƙarfin baturi ba.
Domin dogon lokacin baturi a hannun jari, Baturin zai fitar da kansa 3% kowane wata kullum a cikin digiri 25,
don Allah bisa ga ƙasa:
1. Idan batirin da ya fitar da kansa ainihin ƙarfin sama da 80% alama: babu buƙatar caji ta ƙarin.
2. idan batirin da ya fitar da kansa ainihin iya aiki tsakanin 60% -80% alama iya aiki: da fatan za a yi cajin baturin
kafin fara amfani, don haka zai iya dawo da karfin sa.
3. Idan batirin da ya fitar da kansa ainihin ƙarfin da ke ƙasa da 60% alama iya aiki: Ko da caji ba zai iya murmurewa ba
baturi, don haka kada a sanya baturin a hannun jari sama da watanni 10 ba tare da caji ba.

Domin kiyaye baturin koyaushe cikin kyakkyawan aiki, zuwa baturin da ke hannun jari, dole ne yayi caji kuma

fitarwa aƙalla sau ɗaya kowane watanni 6, don farfado da ƙarfin baturi, bisa ga ma'auni daban-daban
zafin jiki, da shawarar tazarar lokacin cajin wadata shine kamar ƙasa:
1. Idan baturin yana cike da zafin jiki tsakanin digiri 10-20, da fatan za a yi caji da fitarwa aƙalla sau ɗaya kowane watanni 6.
2. Idan baturin yana cike da zafin jiki tsakanin digiri 20-30, da fatan za a yi caji da fitarwa aƙalla sau ɗaya kowane watanni 3.
3. Idan baturin yana cike da zafin jiki sama da digiri 30, da fatan za a canza wurin ajiya, wannan zafin zai yi mugun tasiri akan ƙarfin baturi da aiki.
cajin baturi
#solarbattery #agmbattery #gelbattery #leadacidbattery #battery #lithiumbattery #lifepo4battery #UPSBATTERY #Storagebattery

  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Lokacin aikawa: Agusta-17-2021